o T M A Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

TANZANIA METEOROLOGICAL AUTHORITY

MWELEKEO WA MSIMU WA MVUA ZA VULI (OKTOBA — DESEMBA), 2025 KWA MKOA WA ARUSHA
Umetolewa: (11/09/2025)

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa msimu wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba - Desemba, 2025; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Arusha na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa
(a) (b)

Ngorongoro Lot

Mvua (mm)

[ 1170-183
[ 184 - 196

Kielelezo
[ ] Wastani hadi chini ya wastani B 197 - 208

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa msimu wa Vuli, 2025 kwa mkoa wa Arusha. (b) Ramani inayoonesha wastani wa muda mrefu wa mvua
za msimu wa Vuli katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Arusha. Angalizo: Wastani wa muda mrefu (miaka 30) wa mvua za mwezi
Oktoba hadi Desemba, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo
(). Kwa ujumla mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa katika maeneo mengi ya mkoa wa Arusha.
(ii). Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2025.
(iii). Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.
(iv). Vipindi vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu wa Vuli.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025
Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za Wastani hadi Chini ya Wastani katika maeneo mengi ya wilaya za Mkoa wa Arusha. Msimu
unatarajiwa kutawaliwa na vipindi virefu vya ukavu na mtawanyiko usioridhisha.

Angalizo:
Izingatiwe kuwa matukio ya hali mbaya ya hewa ikiwemo vipindi vya mvua kubwa yanaweza kujitokeza hata katika maeneo
yanayotarajiwva kupata mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani.

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
727N - 01/2023
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA — DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA ARUSHA
Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Arusha.

Mkoa wa Arusha

Wilaya ya Arusha

Kielelezo
[ Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Arusha.

Dondoo muhimu

(i). Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Arusha.

(ii). Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Novemba, 2025 na kutawaliwa na vipindi virefu
vya ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.

(iii). Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu
bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana

na upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Arusha
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Arusha ni kati ya
milimita 170 hadi 210.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

().  Upungufu wa unyevunyevu katika udongo kwenye
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
(ii).  Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maiji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua.

(iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji
ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)

727N - 01/2023
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa

na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA — DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA ARUMERU
Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Arumeru.

Mkoa wa Arusha

Wilaya ya Arumeru

Kielelezo
[IWastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Arumeru, Arusha.

Dondoo muhimu

(i) Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Arumeru.

(ii). Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Novemba, 2025 na kutawaliwa na vipindi virefu
vya ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.

(iii). Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.

(iv). Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu
bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana

na upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Arumeru
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Arumeru ni kati ya
milimita 190 hadi 210.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo
(). Upungufu wa unyevunyevu katika udongo kwenye
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
(ii).  Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maiji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

(). Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

(ii). Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua.

(iii). Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA NGORONGORO

Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Ngorongoro.

Mkoa wa Arusha

Wilaya ya Ngorongoro

Kielelezo
[] Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Ngorongoro, Arusha.

Dondoo muhimu

(i).

(ii).

(iii).
(iv).

Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Ngorongoro.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Novemba, 2025 na kutawaliwa na vipindi virefu
vya ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.
Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.
Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu
bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana

na upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Vuli,
Ngorongoro

2025 kwa wilaya ya

Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Ngorongoro ni kati
ya milimita 170 hadi 210.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Q).

(ii).

(i).

(ii).

(iii).

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Upungufu wa unyevunyevu katika udongo kwenye
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maiji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua.

Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA LONGIDO

Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Longido.

Mkoa wa Arusha

Wilaya ya Longido N

Kielelezo
[ ] Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Longido, Arusha.

Dondoo muhimu

(i).

(ii).

(iil).
(iv).

Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Longido.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Novemba, 2025 na kutawaliwa na vipindi virefu
vya ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.
Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.
Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu
bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana

na upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Longido
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Longido ni kati ya
milimita 170 hadi 210.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i).

(ii).

Upungufu wa unyevunyevu katika udongo kwenye
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maiji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua.

Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaiji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA - ISO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA KARATU

Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Karatu.

Mkoa wa Arusha

N

A

Wilaya ya Karatu

Kielelezo
[_] Wastani hadi Chini ya Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Karatu, Arusha.

Dondoo muhimu

(i). Mvua za Wastani hadi Chini ya Wastani zinatarajiwa

katika maeneo mengi ya wilaya ya Karatu.

(ii).

(iil).
(iv).

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Novemba, 2025 na kutawaliwa na vipindi virefu
vya ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.
Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.
Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu
bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana

na upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Karatu
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za
Wastani hadi Chini ya Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua
katika miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Karatu ni kati ya
milimita 170 hadi 210.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

(i).

(ii).

Upungufu wa unyevunyevu katika udongo kwenye
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maiji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua.

Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaiji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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4 Mwelekeo wa Msimu wa Mvua kwa Ngazi ya Mkoa
na Wilaya zake

(I1) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA VULI (OKTOBA - DESEMBA), 2025 KWA WILAYA YA MONDULI

Umetolewa: 11/09/2025

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Vuli katika kipindi cha Oktoba-Desemba, 2025; athari na ushauri kwa sekta za kilimo, mifugo

na uvuvi katika wilaya ya Monduli.

Mkoa wa Arusha

Wilaya ya Monduli

Kielelezo
[ Chini ya Wastani hadi Wastani

Mwelekeo wa mvua za Vuli (Oktoba-Desemba), 2025 kwa wilaya ya
Monduli, Arusha.

Dondoo muhimu

(i).

(ii).

(iil).
(iv).

Mvua za Chini ya Wastani hadi Wastani zinatarajiwa
katika maeneo mengi ya wilaya ya Monduli.

Mvua zinatarajiwa kuanza wiki ya kwanza na ya pili ya
mwezi Novemba, 2025 na kutawaliwa na vipindi virefu
vya ukavu na mtawanyiko wa mvua usioridhisha.
Mvua zinatarajiwa kuisha mwezi Januari, 2026.
Wakulima na wafugaji wanashauriwa kutumia mbinu
bora za ufugaji na uzalishaji wa mazao ili kukabiliana

na upungufu wa mvua.

Mvua za msimu wa Vuli, 2025 kwa wilaya ya Monduli
Zitaanza: Wiki ya kwanza na ya pili ya mwezi Novemba, 2025.
Zitaisha: Mwezi Januari, 2026.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa za Chini
ya Wastani hadi Wastani. Kwa kawaida wastani wa mvua katika
miezi ya Oktoba-Desemba kwa wilaya ya Monduli ni kati ya milimita
170 hadi 210.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Desemba,
2025.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano mkubwa wa kutokea vipindi
virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi katika msimu huu wa
Vuli, 2025.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
usioridhisha katika maeneo mengi ukilinganisha na Vuli iliyopita.

Angalizo:

- Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

(i).

(ii).

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

Upungufu wa unyevunyevu katika udongo kwenye
maeneo mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.
Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maiji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za
muda mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.
Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya
uvunaji wa maji ya mvua.

Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaiji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.qo.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:

Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Chuo Kikuu cha Dodoma,
Jengo la Utawala, Ndaki ya Sayansi za Kompyuta na Elimu Angavu, 1 Mtaa wa CIVE,
S.L.P 27, 41218 Dodoma; Simu: +255 26 2962610: Nukushi: +255 26 2962610
Barua pepe; met@meteo.go.tz; Tovuti: www.meteo.go.tz
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727N - 01/2023



mailto:met@meteo.go.tz
http://www.meteo.go.tz/

